đấu giá đất
Đấu giá quyền sử dụng khu đất thu hồi của San Miguel Pure Foods, giá khởi điểm dự kiến gần 2.800 tỷ đồng
Bất động sản 15:34 25/08/2026UBND TP.HCM đã phê duyệt Phương án đấu giá quyền sử dụng khu đất thu hồi của Công ty San Miguel Pure Foods tại phường Bến Cát, giá khởi điểm hơn 2.756 tỷ đồng.
Đấu giá quyền sử dụng đất Dự án nhà ở chung cư tại phường Hạc Thành
Bất động sản 06:31 25/08/2026Thanh Hóa đấu giá quyền sử dụng 22.568,21 m2 đất Dự án nhà ở chung cư tại phường Hạc Thành.
TP.HCM chuẩn bị đấu giá loạt khu đất trung tâm, có nơi giá khởi điểm từ 4 tỷ đồng
Bất động sản 10:28 22/08/2026UBND TP.HCM vừa phê duyệt phương án đấu giá đối với khu đất của Bệnh viện Bình Chánh cũ cùng hàng loạt lô đất tại khu vực trung tâm.
Đấu giá một lô đất thuộc Khu đô thị mới Thủ Thiêm, khởi điểm gần 5.700 tỷ đồng
Bất động sản 06:45 21/08/2026UBND TP.HCM phê duyệt Phương án đấu giá quyền sử dụng đất đối với lô đất 1.K1.5.DV thuộc Khu đô thị mới Thủ Thiêm, dự kiến giá khởi điểm khoảng hơn 5.660 tỷ đồng.
Công bố phương án đấu giá lô đất hơn 1ha ở Thủ Thiêm, giá khởi điểm gần 3.000 tỷ đồng
Bất động sản 06:29 19/08/2026TP.HCM phê duyệt Phương án đấu giá quyền sử dụng đất đối với lô đất 1.K3.5.HH thuộc Khu đô thị mới Thủ Thiêm, giá khởi điểm gần 2.968 tỷ đồng.
MST chi gần 1.200 tỷ đồng trúng đấu giá dự án 5,4ha tại Hà Nội
Bất động sản 06:43 15/08/2026MST trúng đấu giá quyền sử dụng gần 5,4ha đất để thực hiện dự án Xây dựng nhà ở thấp tầng để bán tại khu đất thuộc xã An Khánh, Hà Nội với mức giá gần 1.161 tỷ đồng.
TP.HCM điều chỉnh kế hoạch đấu giá 8 lô đất tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm
Bất động sản 06:24 09/08/2026UBND TP.HCM giao Trung tâm Phát triển quỹ đất TP.HCM chủ trì, phối hợp với UBND phường An Khánh và các cơ quan, đơn vị có liên quan lập phương án đấu giá 8 lô đất tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm.
Nghiên cứu tăng mức đặt cọc đấu giá đất lên 20 - 50%
Bất động sản 06:45 08/07/2026Phó Thủ tướng yêu cầu Bộ Tư pháp nghiên cứu tăng mức đặt cọc đấu giá đất từ 10% đến 50% lên mức 20% đến 50%.
Dự kiến đấu giá 8 lô đất Thủ Thiêm trước ngày 10/10
Bất động sản 12:10 22/06/2026TP.HCM lên kế hoạch tổ chức đấu giá 8 lô đất tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm trước thời điểm ngày 10/10.
Đề xuất nâng mức tiền đặt cọc đấu giá đất lên tối đa 50%
Pháp luật 06:30 11/06/2026Dự thảo Luật Đấu giá tài sản (sửa đổi) đề xuất người đã nộp tiền đặt cọc tham gia đấu giá được coi là đã đồng ý mua tài sản bằng với giá khởi điểm, nâng mức đặt cọc đấu giá đất lên tối đa 50%.